

**MAHITAJI YA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADICHA WILAYA
YA CEMBA KWA FANI ZA UHANDISI**

1. ADA KWA MWANAFUNZI WA BWENI

- ☐ Ada ni Tshs. **120,000/-** kwa mwaka, italipwa kwa mkupuo.
- ☐ Malipo ya ada yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali **GePG** baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni.

2. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO CHUONI

- ☐ Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.
- ☐ Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kamba.
- ☐ Viatu vya usalama kwenye karakana.
- ☐ Vifaa vya hesabu (mathematical set).
- ☐ Daftari nane (8) kubwa.
- ☐ Nguo za michezo. (Raba za michezo, Traki suti rangi ya bluu bahari au dark bluu)
- ☐ Awe na Soksi nyeupe jozi mbili, na mkanda wa ngozi mweusi.
- ☐ Anatakiwa kuja na Bunda Moja la karatasi nyeupe (A4)(Rimu moja)
- ☐ Pia anatakiwa kuja na fyekeo moja na jembe moja
- ☐ Anatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya bluu bahari.



Viatu rangi nyeusi vya Usalama kazini

3. GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE JEDWALI HAPO CHINI.

Na.	Mahitaji	Idadi	Gharama	Jumla
1	Suruali	2	20,000	40,000
2	Overall/Overcoat	1	30,000	30,000
3	Nembo	2	2,500	5,000
4	Sweta	1	15,000	15,000
5	Fulana	1	15,000	15,000
6	Kitambulisho	1	5,000	5,000
7	Bima ya Afya	1	50,400	50,400
8	Fedha ya Ukarabati	1	20,000	20,000
9	Michezo	1	10,000	10,000
10	Mahafali(hii ilipwe kuanzia mwezi wa saba 7)	1	10,000	10,000
JUMLA				200,400

- ☐ Malipo ya **Tshs. 200,400/-** yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali **GePG** baadakupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni.
- ☐ Kwa mwanafunzi wa bweni aje na mto, shuka rangi ya bluu bahari, blanketi, chandarua, chombo chakulia chakula chenye mfuniko (kontena), kikombe, kijiko, ndoo pamoja na vifaa vya usafi binafsi.

Wako,

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA CEMBIA

Sophia Clement Tuka
MKUU WA CHUO

**MAHITAJI YA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADICHA WILAYA
YA CHEMBA KWA FANI YA USHONAJI**

4. ADA KWA MWANAFUNZI WA BWENI

- ☐ Ada ni Tshs. **120,000/-** kwa mwaka, italipwa kwa mkupuo.
- ☐ Malipo ya ada yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali **GePG** baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni.

5. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO CHUONI

- ☐ Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.
- ☐ Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kamba.
- ☐ Daftari nane(8) kubwa.
- ☐ Nguo za michezo. (Raba za michezo, Traki suti rangi ya bluu bahari au dark bluu)
- ☐ Awe na Soksi nyeupe jozi mbili, na mkanda wa ngozi mweusi.
- ☐ Anatakiwa kuja na Bunda Moja la karatasi nyeupe (A4)(Rimu moja)
- ☐ Pia anatakiwa kuja na fyekeo moja na jembe moja



Mfano wa Viatu vyeusi vya ngozivyenye visigino vifupi.

- ☐ Anatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya bluu bahari.

6. GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE JEDWALI HAPO CHINI.

Na.	Mahitaji	Idadi	Gharama	Jumla
1	Suruali	2	20,000	40,000
2	Overall/Overcoat	1	30,000	30,000
3	Nembo	2	2,500	5,000
4	Sweta	1	15,000	15,000
5	Fulana	1	15,000	15,000
6	Kitambulisho	1	5,000	5,000
7	Bima ya Afya	1	50,400	50,400
8	Fedha ya Ukarabati	1	20,000	20,000
9	Michezo	1	10,000	10,000
10	Mahafali(hii ilipwe kuanzia mwezi wa saba 7)	1	10,000	10,000
JUMLA				200,400

- ☐ Malipo ya **Tshs. 200,400/-** yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali **GePG** baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni.
- ☐ Kwa mwanafunzi wa bweni aje na mto, shuka rangi ya bluu bahari, blanketi, chandarua, chombo cha kulia chakula chenye mfuniko (kontena), kikombe, kijiko, ndoo pamoja na vifaa vya usafi binafsi.

Wako,

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA CHEMBA

Sophia Clement Tuka
MKUU WA CHUO

**MAHITAJI YA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADICHA WILAYA
YA CHEMBA KWA FANI ZA UHANDISI**

7. ADA KWA MWANAFUNZI WA KUTWA

- ☐ Ada ni Tshs. **60,000/-** kwa mwaka, italipwa kwa mkupuo.
- ☐ Malipo ya ada yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali GePG baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni.

8. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO CHUONI

- ☐ Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.
- ☐ Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kamba.
- ☐ Viatu vya usalama kwenye karakana.
- ☐ Vifaa vya hesabu (mathematical set).
- ☐ Daftari nane (8) kubwa.



Viatu rangi nyeusi vya Usalama kazini

- ☐ Nguo za michezo. (Raba za michezo, Traki suti rangi ya bluu bahari au dark bluu)
- ☐ Awe na Soksi nyeupe jozi mbili, na mkanda wa ngozi mweusi.
- ☐ Anatakiwa kuja na Bunda Moja la karatasi nyeupe (A4)(Rimu moja)
- ☐ Pia anatakiwa kuja na fyekeo moja na jembe moja
- ☐ Anatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya bluu bahari.

9. GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE JEDWALI HAPO CHINI.

Na.	Mahitaji	Idadi	Gharama	Jumla
1	Suruali	2	20,000	40,000
2	Overall/Overcoat	1	30,000	30,000
3	Nembo	2	2,500	5,000
4	Sweta	1	15,000	15,000
5	Fulana	1	15,000	15,000
6	Kitambulisho	1	5,000	5,000
7	Fedha ya Ukarabati	1	20,000	20,000
8	Michezo	1	10,000	10,000
9	Mahafali(hii ilipwe kuanzia mwezi wa saba 7)	1	10,000	10,000
JUMLA				150,000

- ☐ Malipo ya Tshs. 150,000/- yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali GePG baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni..

Wako,
CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA CHEMBA

Sophia Clement Tuka
MKUU WA CHUO

**MAHITAJI YA KUJIUNGA NA CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
CHA WILAYA YA CHEMBA KWA FANI ZA USHONAJI**

10. ADA KWA MWANAFUNZI WA KUTWA

- ☐ Ada ni Tshs. **60,000/-** kwa mwaka, italipwa kwa mkupuo.
- ☐ Malipo ya ada yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali GePG baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni.

11. UNATAKIWA KUNUNUA VIFAA VIFUATAVYO KWA MATUMIZI YAKO CHUONI

- ☐ Mashati mawili meupe (mikono mifupi) ya tetroni.
- ☐ Jozi ya viatu vyeusi vya ngozi vyenye visigino vifupi vya kamba.
- ☐ Daftari nane (8) kubwa.
- ☐ Nguo za michezo. (Raba za michezo, Traki suti rangi ya bluu bahari au dark bluu)
- ☐ Awe na Soksi nyeupe jozi mbili, na mkanda wa ngozi mweusi.
- ☐ Anatakiwa kuja na Bunda moja la karatasi nyeupe (A4).
- ☐ Pia anatakiwa kuja na fyekeo moja na jembe moja
- ☐ Anatakiwa kuja na Picha 2 za passport size, iwe na background ya bluu bahari.



Mfano wa Viatu vyeusi vya ngozivyenye visigino vifupi.

12. GHARAMA NYINGINE NI KAMA INAVYOSOMEKA KWENYE JEDWALI HAPO CHINI.

Na.	Mahitaji	Idadi	Gharama	Jumla
1	Suruali	2	20,000	40,000
2	Overall/Overcoat	1	30,000	30,000
3	Nembo	2	2,500	5,000
4	Sweta	1	15,000	15,000
5	Fulana	1	15,000	15,000
6	Kitambulisho	1	5,000	5,000
7	Fedha ya Ukarabati	1	20,000	20,000
8	Michezo	1	10,000	10,000
9	Mahafali(hii ilipwe kuanzia mwezi wa saba 7)	1	10,000	10,000
JUMLA				150,000

- ☐ Malipo ya Tshs. 150,000/- yatafanyika kupitia mfumo wa malipo wa Serikali GePG baada kupatiwa “control number” baada ya mwanafunzi kufika Chuoni..

Wako,
CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI CHA WILAYA YA CHEMBA

Sophia Clement Tuka
MKUU WA CHUO

SHERIA ZA CHUO:

Ili kufanikisha mafunzo ya awali ya ufundi kila mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria zifuatazo:-

1. MAHUDHURIO:

- (a) Kila mwanafunzi anatakiwa kufika chuoni kabla ya saa 1:30 asubuhi. Hii ina maana ifikapo saa 1:30 wanafunzi wote wawe wameshafika chuoni, adhabu kali itatolewa kwa wachelewaji.
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya chuo kwenda nyumbani, hospitali Au sehemuningine yoyote ile bila ya kuruhusiwa na Mwalimu wa zamu kupitia kwa mwalimu wa darasa.
- (c) Mwanafunzi apatapo matatizo ya msiba, kuuguliwa au kuugua mwenyewe ni lazimahabari/taarifa zifike chuoni, bila ya kufanya hivyo ni kosa.
- (d) Mahudhurio chini ya 85% mwanafunzi hatoruhusiwa kufanya mtihani wa mwisho.
- (e) Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya chuo.

2. MAVAZI:

- (a) Sare ya chuo ni suruali ya dark bluu na shati jeupe la mikono mifupi na T-shirt ya VETA. Sare hiyo ivaliwe wakati wote mwanafunzi awapo chuoni na wakati wa safari ya kuja chuoni na kurudi nyumbani. Wakati wote shati liwe limechomekewa.
- (b) Ovaroli livaliwe wakati wa vipindi vya vitendo awapo karakana .
- (c) Viatu vyenye visigino virefu na kanda mbili au viatu vya wazi (sandals) haviruhusiwi kuvaliwa chuoni.

3. USAFI WA MWILI:

- (a) Hairuhusiwi kuvaa heleni, pete, bangili na mapambo ya aina yoyote ile kwa kipindi chote cha mafunzo.
Hairuhusiwi kutumia vipodozi au manukato yanayotoa harufu kali.
- (b) **NYWELE KWA WAVULANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi za kuchanwa na brushi, KIPARA hairuhusiwi kabisa.
 - ii. Ndevu za aina zote haziruhusiwi mustachi/sharubu.
- (c) **NYWELE KWA WASICHANA:**
 - i. Zikatwe ziwe fupi au zisukwe kwa mistari ya kurudi nyuma zisizidi nywele saba.
 - ii. Kucha ndefu na kucha zenye rangi haziruhusiwi kabisa.
 - iii. Nguo fupi na nguo za kubana haziruhusiwi kabisa.

4. WIZI WA MALI ZA CHUO AU MALI YA MTU YEYOTE YULE:

- (a) Vitendo vyote vya wizi haviruhusiwi. Pindi ikibainika mwanafunzi ameiba mali ya chuo au mwanafunzi mwenzake, basi atafukuzwa chuo mara moja.

- (b) Ukipoteza kifaa cha chuo utatakiwa kulipa gharama kamili ya kifaa na ukakinunuekifaa chenyewe au ulete badala ya ulichokipoteza.
- (c) Hairuhusiwi mwanafunzi kuingia na kifaa chochote kile kinachofanana na vilevilivyoko ndani ya chuo.
- (d) Mwanafunzi atapekuliwa wakati wa kutoka karakana na getini.

5. UGOMVI:

Ugomvi kupigana au kushambuliana ni makosa ya jinai. Atakayepatikana akijihusisha namatendo ya namna hiyo atafukuzwa chuoni na kukabidhiwa kwenye vyombo vya dola.

6. ULEVI:

Iwapo itabainika mwanafunzi analewa au kuonekana katika sehemu za vileo anavuta bangiau madawa ya kulevya adhabu yake ni kufukuzwa chuo mara moja.

7. MAPENZI:

Uhusiano wa kimapenzi chuoni hairuhusiwi kabisa.

8. MIGOMO:

Migomo ni marufuku, na kuchochea migomo ni kosa lisilostahimilika. Atakayeshawishi au kusababisha migomo atafukuzwa chuoni mara moja.

9. LUGHA:

Lugha inayotumika kuendeshea masomo ni kingereza hivyo ni wajibu wa kila mwanafunzi kujifunza kingereza.

10. Jina lisibadilishwe mpaka ziwepo sababu na hati maalum kwa uthibitisho na ajulishwe Mkuuwa Chuo mara moja.

11. Ni marufuku kuwasha simu za mkononi wakati wote wa vipindi.

ONGEZEKO LA SHERIA KWA WANACHUO WA BWENI

12. Mwanachuo ataruhusiwa kutoka nje ya Chuo siku ya Jumapili na siku za sikukuu kuanzia saa 2.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni. Majina yaandikwe kwenye kitabu cha kutoka na kuingia. Mhusika aweke muda wa kutoka na kusaini arudipo.

13. Hairuhusiwi kutoka nje ya Chuo bila kibali maalum.

14. Mwanachuo yeyote anayeruhusiwa kutoka nje ya eneo la Chuo anapaswa kuwa na kitambulisho cha Chuo na sare ya chuo na atajiandikisha lango kuu. Mwanafunzi atakayeonekana nje ya maeneo ya Chuo bila kitambulisho atachukuliwa hatua kali za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kunyang'anywa nafasi ya kulala bwenini au kufukuzwa chuoni.

15. Mwanachuo atakayepatikana na kosa la kulala au kuwa nje ya Chuo bila kibali atasimamishwa masomo.

16. Hairuhusiwi kupikia chakula bwenini, na atakayekiuka sheria hii atachukuliwa hatua kali.

(a) Ni marufuku wanachuo wa kiume na wakike kutembeleana mabwenini.

(b) Hairuhusiwi kabisa kwa mwanachuo kuingia katika eneo wanamoishi wafanyakazi wa Chuo bila ruhusa au kibali.

17. Hairuhusiwi kupeleka chakula bwenini, madarasani au karakana. Endapo kuna mgonjwa, ruhusa maalum kutoka kwa mwalimu wa zamu/mlezi itatolewa.

18. Taa za madarasani na mabwenini zizimwe saa 4:00 za usiku.

19. Hakuna ruhusa kumkaribisha au kumlaza mgeni, ikiwa mwanachuo atatembelewa na mgeni au ndugu siku ya masomo, ni lazima kumjulisha mwalimu wa zamu kabla ya kumkaribisha katika sehemu ya mazungumzo.
 - Wageni wanaruhusiwa kuwatembelea ndugu zao kila Jumamosi kuanzia saa 7:00 mchana hadi saa 10:00 jioni.
 - Kila Jumapili na siku za sikukuu mwanafunzi ataruhusiwa kutoka chuo kuanzia saa 2:00 asubuhi na kurejea kabla ya saa 10:00 jioni.
20. Vyumba/Madarasa na vifaa vitumiwe kufuatana na shughuli zake. Hairuhusiwi kuchora au kuandika kwenye kuta za majengo ya Chuo.
21. Mwanafunzi wa kiume au wa kike haruhusiwi kuingia maeneo wanayoishi s watumishi bila ya kibali au ruhusa.
22. Ruhusa ya kulala nje ya mipaka ya Chuo itatolewa na Ofisi ya Mkuu wa Chuo.

wako

CHUO CHA MAFUNZO YA UFUNDI STADI – CHEMBA.



Sophia Clement Tuka
MKUU WA CHUO

**VOCATIONAL EDUCATION AND TRAINING
AUTHORITY MEDICAL EXAMINATION FORM**

Date.....

THE MEDICAL OFFICER

.....
.....
.....

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION:

Name of trainee
Please examine the above named trainee to his/her fitness to undergo training and
subsequently work as a/an.....
Eyesight.....
Hearing.....
Asthma.....
Other serious diseases.....

MEDICAL CERTIFICATE:

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for
training as above.

DateDesignation.....

Signature and official stamp.....

MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI



FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA MAFUNZO YA UFUNDI STADI

a) MWANACHUO

MimiFani ya ninakubali nafasi ya mafunzo katika fani niliyopangiwa, pamoja na kuzingatia sheria na kanuniza chuo ambazo nimezisoma na kuzielewa vizuri.

Sahihi Tarehe

b) MDHAMINI

Mimi

.....
.....

ambaye(Mzazi/Mlezi/Kaka/Dada n.k) wa mtajwa hapo juu nathibitisha kuwa ninamdhamini na nitamlipia gharama zote za mafunzo ikiwa ada na michango mingine kama ilivyoelekezwa katika maelezo ya kujiunga naChuo wakati wote wa mafunzo.

Simu.....

Sahihi Tarehe